![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/007-8-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 2-3 กันยายน 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กฤติยา ดวงมณี ประธานหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการเงิน ประกันภัยและการจัดการความเสี่ยง พร้อมด้วย ดร.อรชนก ช่องสมบัติ อาจารย์ประจำหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาธุรกิจดิจิทัล ตัวแทนผู้ควบคุมทีมได้นำนักศึกษาหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการเงิน ประกันภัยและการจัดการความเสี่ยง (FIRM) คือนางสาวกิติยาภรณ์ รอดชู และนางสาวเมธาวี วงศ์เจริญ ภายใต้ชื่อทีม “Health CourierCare” ที่ผ่านเข้ารอบการแข่งขันระดับประเทศ OIC InsurTech Award 2023 ประเภทนักเรียน/นิสิต/นักศึกษา 15 ทีมสุดท้าย เข้าร่วมการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ 2 วัน 1 คืน (Intensive Bootcamp) ณ TK Hotel & Convention กรุงเทพมหานคร
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/003-16-1024x768.jpg)
สำหรับปีนี้มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั่วประเทศมากกว่า 350 ทีม การเข้าร่วม Intensive Bootcamp ได้เปิดโอกาสให้มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในหัวข้อต่าง ๆ จากผู้เชี่ยวชาญ อาทิ การทำ pitch desk เพื่อ pitching กับนักลงทุน การออกแบบ User Interface & Phototype ด้วย Figma การฝึกภาพลักษณ์ ฉบับนัก Pitching เป็นต้น ซึ่งเป็นการเพิ่มทักษะให้แก่ผู้เข้าร่วม สร้างเครือข่ายหลายภาคส่วนเพื่อร่วมขับเคลื่อนธุรกิจประกันภัยอัจฉริยะ นอกจากนี้ ทีมที่เข้ารอบได้รับสนับสนุนที่พักพร้อมอาหารจากผู้จัดโครงการฯ จึงขอขอบคุณทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องมา ณ โอกาสนี้
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/001-17-1024x653.jpg)
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/002-18-1024x758.jpg)
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/004-16-1024x768.jpg)
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/005-16-1024x768.jpg)
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/006-8-1024x768.jpg)
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/008-8-937x1024.jpg)
![](https://www.psu.ac.th/trang/wp-content/uploads/009-9-1024x769.jpg)